Những ngày cuối năm 2023, người trồng bưởi ở xóm Đại Đồng, xã Ngọc Lương (Yên Thủy) và thôn Thanh Hà, xã Thanh Sơn (Lương Sơn) phấn khởi khi được đón nhận giấy chứng nhận GlobalGAP và xuất khẩu lô bưởi Diễn thứ 2 sang thị trường Anh quốc. Ít ai biết được rằng, lô bưởi Diễn này được ký kết trực tiếp giữa Công ty cổ phần RYB và Tập đoàn Longdan (Vương quốc Anh) trong chuỗi sự kiện xúc tiến đầu tư của tỉnh Hòa Bình tại Vương quốc Anh những ngày đầu tháng 10/2023.